2026 FIFA WORLD CUP: Ƙasashe Takwas Sun Samu Gurbin Gasar
2026 FIFA WORLD CUP: Ƙasashe Takwas Sun Samu Gurbin Gasar
Gasar Duniya ta 2026: Babbar Gasar Tarihi
Tare da ƙarancin lokaci kafin gasar cin kofin duniya na 2026, farin ciki da shauƙi yana ƙaruwa yayin da ƙasashe takwas suka riga suka samu gurbin shiga wannan gasar, wadda za ta zama mafi girma a tarihin FIFA.
Gasar za ta gudana ne cikin tsarin ƙungiyoyi 48, kuma za ta kasance karo na farko da aka shirya gasar a ƙasashe uku: Amurka, Kanada, da Mexico.
Buɗe Gasar a Estadio Azteca
An shirya buɗe gasar a shahararren Estadio Azteca da ke birnin Mexico City, inda wannan fili zai kafa tarihi a matsayin filin da aka buɗe gasar FIFA sau uku.
Amurka za ta fara wasanta na farko a gobe bayan buɗe gasar a yankin Southern California, yayin da Kanada za ta fara wasanta a cikin makon farko na gasar.
Japan
Japan ce ƙasa ta farko da ta samu gurbi. Sun yi nasara a wasanni 6 da canjaras 1, suna nuna cikakken iko a Asiya.
Iran
Iran ta samu gurbi karo na huɗu a jere. Ko da yake ba su fi Japan ba, sun tsaya daram ba tare da shan kaye ba. Wannan ya kai yawan halartarsu zuwa gasar FIFA zuwa 7.
Uzbekistan
Uzbekistan ta kafa tarihi bayan sun samu gurbi na farko a tarihin gasar. Sun tashi 0-0 da UAE a Abu Dhabi, wanda ya wadatar da su shiga cikin manyan ƙasashen duniya.
New Zealand
Bayan shekaru 16, New Zealand sun dawo. Sun doke New Caledonia 3-0 inda suka shawo kan ƙalubalen raunin ɗan wasansu Chris Wood.
Argentina
Masu rike da kofin duniya sun nuna ƙarfin su ta hanyar doke Brazil 4-1 a Buenos Aires. Ƙwallaye daga Álvarez, Fernández, Mac Allister, da Simeone sun nuna ƙudurinsu na kare kambunsu.
Kanada, Mexico, Amurka
A matsayinsu na masu masaukin baki, ƙasashen Kanada, Mexico, da Amurka sun samu gurbin shiga kai tsaye. Ko da sun cancanci shiga a 2022, FIFA ta tabbatar da cewa za su fita daga tsarin cancantar shiga gasar ta 2026.
Wannan jerin sunayen ƙasashe ya nuna yadda duniya ke shiryawa don gasar da za ta ƙara haɗa al’umma, da nuna bajintar ƙasashe daga kowane lungu na duniya.